Tội Đánh Bạc Trên Mạng Có Bị Công An Bắt Không

Tội Đánh Bạc Trên Mạng Có Bị Công An Bắt Không

Người chơi game Casino trực tuyến sẽ luôn được thoái mái vui vẻ nhưng nhiều người chơi lại luôn lo sợ rằng tội đánh bạc trên mạng có bị Công An bắt không? Đây là câu hỏi thường xuyên gặp khi người chơi chuẩn bị hay đang tham gia trò chơi này. Để hiểu rõ hơn về luật của nhà nước ban hành có phạm tội không, chúng ta cùng tìm hiểu nhé!

Ở khoản 1 điều 248 Bộ luật hình sự quy định rõ ràng về tội đánh bạc: Người nào đánh bạc dưới bất kì hình thức trái phép nào, “được – thua” bằng tiền hay hiện vật có giá trị…. đều là vi phạm khi chưa được sự cho phép của cơ quan chức năng. Nghị quyết ngày 01/2010/NQ-HĐTP ngày 22/10/2010 của Hội đồng Thẩm phán của TANDTC hướng dẫn áp dụng một số quy định của luật này.

Tội Đánh Bạc Trên Mạng Có Bị Công An Bắt Không

Tội Đánh Bạc Trên Mạng Có Bị Công An Bắt Không
Tội Đánh Bạc Trên Mạng Có Bị Công An Bắt Không.

Tại Điều 248 và Điều 249 của Bộ luật Hình sự có nêu: hành vi đánh bạc trái phép là bao gồm tất cả hành vi thực hiện dưới bất kì hình thức với mục đích thắng thua bằng tiền hoặc hiện vật mà không được cơ quan nhà nước thẩm quyền cấp phép kinh doanh nhưng thực hiện không đúng quy định trong giấy phép được cấp thì đều là vi phạm quy định.

Qua đó, hướng dẫn của Hội đồng thẩm phán TANDTC quy định cụ thể về quy định của Bộ luật Hình sự với hành vi đánh bạc trái phép. Có liên quan đến hành vi đánh bạc qua mạng (trực tuyến), hiện nay chưa có một văn bản cụ thể hay một quy phạm pháp luật nào cần luyện tập chơi slot game nhiều lần, quy định cụ thể về hành vi đánh bạc qua mạng là phạm tội.

Nhưng căn cứ vào quy định của Bộ luật Hình sự và Nghị quyết ngày 01/2010/NQ – HĐTP trên thì có thể hiểu là hành vi đánh bạc qua mạng là hành vi đánh bạc ở các trang web trực tuyến chưa được cơ quan có thẩm quyền cấp phép thì là vi phạm và bị phạt. Tội đánh bạc trên mạng có bị công an bắt không? Tôi chỉ khuyên bạn nên chơi ở các nhà cái online uy tín.

Đánh bạc trên mạng là vi phạm pháp luật đúng hay sai đây?

Xem thêm Thethaoqq288.com Nhà Cái Cá Độ Thể Thao, Web Cá Độ Banh Online Tốt Nhất

Đánh bạc qua mạng bị phát hiện vẫn bị xử lý theo đúng quy định của pháp luật. Nếu hành vi đánh bạc qua mạng là chưa đủ căn cứ truy cứu trách nhiệm hình sự có thể bị xử phạt hành chính theo quy định tại Điều 25 Nghị định CP ngày 12/12/2005 Chính phủ xử phạt vi phạm hành chính với lĩnh vực an ninh, trật tự. Mức phạt này còn tùy thuộc vào hành vi đánh bạc.

Người nào đánh bạc dưới mọi hình thức nào thắng thua bằng tiền hoặc hiện vật có giá trị từ hai triệu tới dưới năm mươi triệu đồng hay dưới hai triệu đồng, nhưng đã từng bị kết án về tội này hoặc tội quy định Bộ luật này. Chưa xóa án tích mà vẫn còn vi phạm, thì bị phạt tiền khoảng 10 triệu đồng tới 70 triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù ba tháng đến ba năm.

Bài viết trên đây đã trả lời câu hỏi tội đánh bạc trên mạng có bị công an bắt không? của bạn. Sau khi đọc bài viết này xong, bạn đã có những hiểu biết hơn khi chuẩn bị tham gia trò chơi này. Những người chơi hiện tại hãy luôn giải trí một cách hợp pháp. Hy vọng bạn sẽ có những giây phút chơi vui vẻ với trò chơi này.

Bài Đăng Mới/h3>

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *